CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ KINH DOANH HƯNG GIANG

Mã số thuế0314764616
Trạng thái NNT đã được cấp MST
Tên tiếng ViệtCÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ KINH DOANH HƯNG GIANG
Tên viết tắtHNGN
Tên tiếng AnhHUNG GIANG INVESTMENT TRADING CO., LTD
Tên giao dịchHNGN
Địa chỉ36 Bùi Thị Xuân, Phường Bến Thành, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Người đại diện TRƯƠNG THỊ NHƯ Ý
Ngày cấp GCN ĐKKD29/11/2017
Ngày bắt đầu hoạt động29/11/2017
Kết thúc năm tài chính31/12
Cập nhật dữ liệu11/10/2026 18:28
Bạn là chủ sở hữu doanh nghiệp này?
Quản lý CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ KINH DOANH HƯNG GIANG chuyên nghiệp hơn với phần mềm ERP miễn phí — kế toán, nhân sự, hợp đồng, văn bản pháp lý tất cả trong một nền tảng.
Miễn phí mãi mãi Đầy đủ 27 phân hệ Quản lý toàn diện doanh nghiệp

Ngành nghề kinh doanh

G4632Bán buôn thực phẩm
A0161Hoạt động dịch vụ trồng trọt
A0162Hoạt động dịch vụ chăn nuôi
A0163Hoạt động dịch vụ sau thu hoạch
A0164Xử lý hạt giống để nhân giống
A0240Hoạt động dịch vụ lâm nghiệp
B0710Khai thác quặng sắt
B0721Khai thác quặng uranium và quặng thorium
B0810Khai thác đá, cát, sỏi, đất sét
C1621Sản xuất gỗ dán, gỗ lạng, ván ép và ván mỏng khác
C1622Sản xuất đồ gỗ xây dựng
C1623Sản xuất bao bì bằng gỗ
C1629Sản xuất sản phẩm khác từ gỗ; sản xuất sản phẩm từ tre, nứa, rơm, rạ và vật liệu tết bện
C3315Sửa chữa, bảo dưỡng phương tiện vận tải (trừ ô tô, mô tô, xe máy và xe có động cơ khác)
C3320Lắp đặt máy móc và thiết bị công nghiệp
E3600Khai thác, xử lý và cung cấp nước
E3700Thoát nước và xử lý nước thải
E3821Xử lý và tiêu hủy rác thải không độc hại
E3822Xử lý và tiêu hủy rác thải độc hại
F4101Xây dựng nhà để ở
F4102Xây dựng nhà không để ở
F4211Xây dựng công trình đường sắt
F4229Xây dựng công trình công ích khác
F4311Phá dỡ
F4312Chuẩn bị mặt bằng
F4321Lắp đặt hệ thống điện
F4322Lắp đặt hệ thống cấp, thoát nước, hệ thống sưởi và điều hoà không khí
F4329Lắp đặt hệ thống xây dựng khác
F4330Hoàn thiện công trình xây dựng
F4390Hoạt động xây dựng chuyên dụng khác
G4620Bán buôn nông, lâm sản nguyên liệu (trừ gỗ, tre, nứa) và động vật sống
G4631Bán buôn gạo, lúa mỳ, sản phẩm từ ngũ cốc khác, bột mỳ
G4641Bán buôn vải, hàng may mặc, giày dép
G4649Bán buôn đồ dùng khác cho gia đình
G46520Bán buôn thiết bị và linh kiện điện tử, viễn thông
G4659Bán buôn máy móc, thiết bị và phụ tùng máy khác
G4662Bán buôn phụ tùng và các bộ phận phụ trợ của ô tô và xe có động cơ khác
H4933Vận tải hàng hóa bằng đường bộ
H5022Vận tải hàng hóa đường thủy nội địa
H5224Bốc xếp hàng hóa
H5229Hoạt động dịch vụ hỗ trợ khác liên quan đến vận tải
I5510Khách sạn và dịch vụ lưu trú tương tự
I5590Cơ sở lưu trú khác
K64990Hoạt động dịch vụ tài chính khác chưa được phân vào đâu (trừ bảo hiểm và bảo hiểm xã hội)
K66190Hoạt động hỗ trợ dịch vụ tài chính chưa được phân vào đâu
L68100Kinh doanh bất động sản, quyền sử dụng đất thuộc chủ sở hữu, chủ sử dụng hoặc đi thuê
M7110Hoạt động kiến trúc và tư vấn kỹ thuật có liên quan
N7730Cho thuê máy móc, thiết bị và đồ dùng hữu hình khác không kèm người điều khiển
N7911Đại lý lữ hành
N7990Hoạt động liên quan đến du lịch khác
N8110Dịch vụ hỗ trợ tổng hợp
N8130Dịch vụ cảnh quan
P8532Đào tạo trung cấp
P8559Giáo dục khác chưa được phân vào đâu

Câu hỏi thường gặp về CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ KINH DOANH HƯNG GIANG

CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ KINH DOANH HƯNG GIANG còn có tên gọi nào khác?
Ngoài tên đầy đủ, CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ KINH DOANH HƯNG GIANG còn đăng ký tên HUNG GIANG INVESTMENT TRADING CO., LTD. Khi tra cứu, bạn có thể dùng tên này hoặc mã số thuế 0314764616 đều cho ra cùng một kết quả.
CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ KINH DOANH HƯNG GIANG còn hoạt động không?
Mã số thuế 0314764616 của CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ KINH DOANH HƯNG GIANG đang ở trạng thái NNT đã được cấp MST theo dữ liệu đồng bộ gần nhất (11/10/2026). Danh mục trạng thái mã số thuế được quy định tại Phụ lục I Thông tư 90/2026/TT-BTC.
Xuất hóa đơn cho CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ KINH DOANH HƯNG GIANG cần ghi thông tin gì?
Ba trường bắt buộc trên hóa đơn gồm tên đơn vị CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ KINH DOANH HƯNG GIANG, mã số thuế 0314764616 và địa chỉ 36 Bùi Thị Xuân, Phường Bến Thành, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam.. Nên đối chiếu lại trạng thái mã số thuế ngay trước khi xuất hóa đơn, vì hóa đơn lập cho đơn vị đang ở trạng thái không hoạt động tại địa chỉ đã đăng ký có nguy cơ bị loại khi quyết toán.
Mã số thuế 0314764616 có cấu trúc như thế nào?
Mã số thuế 0314764616 có 10 chữ số. Theo Điều 5 Thông tư 90/2026/TT-BTC: hai chữ số đầu 03 là số phân khoảng; bảy chữ số 1476461 nằm trong dải tăng dần từ 0000001 đến 9999999; chữ số 6 là chữ số kiểm tra. Mã 10 chữ số được cấp cho tổ chức là đơn vị độc lập.
CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ KINH DOANH HƯNG GIANG kinh doanh ngành nghề gì?
Ngành nghề kinh doanh chính của CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ KINH DOANH HƯNG GIANG là Bán buôn thực phẩm (mã ngành G4632). Ngoài ra đơn vị còn đăng ký 53 ngành nghề khác, liệt kê đầy đủ ở mục "Ngành nghề kinh doanh" phía trên.

Thống kê doanh nghiệp tại Phường Bến Thành

7.995Tổng doanh nghiệp
2.873Đang hoạt động
4.856Ngừng / tạm ngừng
0Mới trong 90 ngày

Toàn Thành phố Hồ Chí Minh: 469.631 doanh nghiệp, trong đó 182.794 đang hoạt động.

Ngành nghề phổ biến

Bán Buôn Và Bán Lẻ; Sửa Chữa Ô Tô, Mô Tô, Xe Máy Và Xe Có Động Cơ Khác2.561
Dịch Vụ Lưu Trú Và Ăn Uống1.029
Hoạt Động Chuyên Môn, Khoa Học Và Công Nghệ912
Hoạt Động Hành Chính Và Dịch Vụ Hỗ Trợ609
Hoạt Động Kinh Doanh Bất Động Sản458
Thông Tin Và Truyền Thông371

Theo loại hình

Công ty TNHH5.475
Công ty cổ phần1.248
Công ty TNHH MTV574
Doanh nghiệp tư nhân362
Văn phòng đại diện221
Chưa phân loại20

Theo tình trạng

NNT đã được cấp MST2.864
NNT không hoạt động tại địa chỉ đã đăng ký2.158
NNT ngừng hoạt động nhưng chưa hoàn thành thủ tục chấm dứt hiệu lực MST1.942
NNT ngừng hoạt động và đã hoàn thành thủ tục chấm dứt hiệu lực MST429
NNT tạm ngừng hoạt động, kinh doanh327
NNT chờ xác minh tình trạng hoạt động tại địa chỉ đã đăng ký262

Doanh nghiệp có người đại diện tên "TRƯƠNG THỊ NHƯ Ý"

Có tổng cộng 3 doanh nghiệp trùng tên người đại diện

CÔNG TY TNHH NHƠN HÒA KH

Mã số thuế:4202034880
Thôn Phú Cang 2 Nam, Xã Vạn Ninh, Khánh Hòa, Việt Nam.

Cty TNHH Quốc Tế Vi Na Đa

Mã số thuế:0303604441
29/13 ấp Nam Thới X.Thới Tam Thôn, , TP Hồ Chí Minh, Việt Nam.

CÔNG TY TNHH SX TMDV LAD

Mã số thuế:0319491049
281/3 Đường Bình Lợi, Phường Bình Lợi Trung, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam.

Danh mục công cụ 121

Thuế & kế toán14
Lao động & BHXH8
Doanh nghiệp16
Tài chính8
Dân sự10
Hành chính6
Giao thông16
Đất đai & xây dựng4
Nông nghiệp6
Giáo dục17
Y tế7
Lịch & văn hóa9
Xem tất cả 121 công cụ