CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG THIÊN THÀNH PHÚ
| Tên tiếng Việt | CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG THIÊN THÀNH PHÚ |
| Tên viết tắt | THIEN THANH PHU CONSTRUCTION |
| Tên tiếng Anh | THIEN THANH PHU CONSTRUCTION TRADING COMPANY LIMITED |
| Tên giao dịch | THIEN THANH PHU CONSTRUCTION |
| Địa chỉ | Số 257/30 Đoàn Văn Bơ, Phường Xóm Chiếu, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam. |
| Người đại diện | Nguyễn Tấn Trung |
| Ngày cấp GCN ĐKKD | 28/07/2016 |
| Ngày bắt đầu hoạt động | 28/07/2016 |
| Kết thúc năm tài chính | 31/12 |
| Cập nhật dữ liệu | 17/06/2026 08:41 |
Hưởng ứng chiến dịch "Làm sạch mã số thuế"
Đánh giá rủi ro pháp lý
CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG THIÊN THÀNH PHÚ đang ở trạng thái NNT không hoạt động tại địa chỉ đã đăng ký. Việc chậm trễ xử lý sẽ phát sinh tiền chậm nộp và phạt vi phạm hành chính. Sử dụng công cụ của chúng tôi để ước tính mức phạt và nhận lộ trình gỡ vướng.
- Dựa trên quy định xử phạt hiện hành
- Hoàn toàn miễn phí & bảo mật
- Kèm lộ trình giải thể / khôi phục đúng luật
Tính tiền phạt dự kiến Kết quả trong 1 phút
Ngành nghề kinh doanh
| F41000 | Xây dựng nhà các loại |
| C25110 | Sản xuất các cấu kiện kim loại |
| C33200 | Lắp đặt máy móc và thiết bị công nghiệp |
| F42200 | Xây dựng công trình công ích |
| F42900 | Xây dựng công trình kỹ thuật dân dụng khác |
| F43110 | Phá dỡ |
| F43120 | Chuẩn bị mặt bằng |
| F43210 | Lắp đặt hệ thống điện |
| F4322 | Lắp đặt hệ thống cấp, thoát nước, hệ thống sưởi và điều hoà không khí |
| F43290 | Lắp đặt hệ thống xây dựng khác |
| F43300 | Hoàn thiện công trình xây dựng |
| F43900 | Hoạt động xây dựng chuyên dụng khác |
| G4610 | Đại lý, môi giới, đấu giá hàng hóa |
| G4620 | Bán buôn nông, lâm sản nguyên liệu (trừ gỗ, tre, nứa) và động vật sống |
| G46310 | Bán buôn gạo |
| G4632 | Bán buôn thực phẩm |
| G4633 | Bán buôn đồ uống |
| G4649 | Bán buôn đồ dùng khác cho gia đình |
| G46510 | Bán buôn máy vi tính, thiết bị ngoại vi và phần mềm |
| G46520 | Bán buôn thiết bị và linh kiện điện tử, viễn thông |
| G4659 | Bán buôn máy móc, thiết bị và phụ tùng máy khác |
| G4662 | Bán buôn phụ tùng và các bộ phận phụ trợ của ô tô và xe có động cơ khác |
| G47210 | Bán lẻ lương thực trong các cửa hàng chuyên doanh |
| H4931 | Vận tải hành khách đường bộ trong nội thành, ngoại thành (trừ vận tải bằng xe buýt) |
| H4933 | Vận tải hàng hóa bằng đường bộ |
| H5229 | Hoạt động dịch vụ hỗ trợ khác liên quan đến vận tải |
| I5510 | Khách sạn và dịch vụ lưu trú tương tự |
| I5610 | Nhà hàng và các dịch vụ ăn uống phục vụ lưu động |
| J63120 | Cổng thông tin |
| K66190 | Hoạt động hỗ trợ dịch vụ tài chính chưa được phân vào đâu |
| L68200 | Tư vấn, môi giới, đấu giá bất động sản, đấu giá quyền sử dụng đất |
| M70200 | Hoạt động tư vấn quản lý |
| M7110 | Hoạt động kiến trúc và tư vấn kỹ thuật có liên quan |
| M73100 | Quảng cáo |
| M74100 | Hoạt động thiết kế chuyên dụng |
| N7710 | Cho thuê xe có động cơ |
| N7730 | Cho thuê máy móc, thiết bị và đồ dùng hữu hình khác không kèm người điều khiển |
| N79120 | Điều hành tua du lịch |
| P8532 | Đào tạo trung cấp |
| P85590 | Giáo dục khác chưa được phân vào đâu |
| P85600 | Dịch vụ hỗ trợ giáo dục |
Câu hỏi thường gặp về CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG THIÊN THÀNH PHÚ
CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG THIÊN THÀNH PHÚ kinh doanh ngành nghề gì?
Ngành nghề kinh doanh chính của CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG THIÊN THÀNH PHÚ là Xây dựng nhà các loại (mã ngành F41000). Ngoài ra đơn vị còn đăng ký 40 ngành nghề khác, liệt kê đầy đủ ở mục "Ngành nghề kinh doanh" phía trên.
Mã số thuế của CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG THIÊN THÀNH PHÚ là bao nhiêu?
CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG THIÊN THÀNH PHÚ có mã số thuế 0313936615, được cấp ngày 28/07/2016. Đây là dãy số dùng để nhận diện đơn vị này trên hóa đơn, chứng từ và trong mọi thủ tục hành chính về thuế theo Điều 11 Luật Quản lý thuế 2025.
Ai là người đại diện của CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG THIÊN THÀNH PHÚ?
Người đại diện của CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG THIÊN THÀNH PHÚ là Nguyễn Tấn Trung theo thông tin đăng ký thuế gắn với mã số thuế 0313936615.
Thông tin mã số thuế 0313936615 được cập nhật khi nào?
Dữ liệu của CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG THIÊN THÀNH PHÚ được đồng bộ gần nhất lúc 08:41 ngày 17/06/2026. Nếu đơn vị vừa thay đổi thông tin đăng ký thuế, bạn có thể bấm "Cập nhật ngay" ở bảng thông tin phía trên để hệ thống lấy lại dữ liệu mới nhất.
Địa chỉ của CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG THIÊN THÀNH PHÚ ở đâu?
CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI XÂY DỰNG THIÊN THÀNH PHÚ đăng ký địa chỉ trụ sở tại Số 257/30 Đoàn Văn Bơ, Phường Xóm Chiếu, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam.. Đơn vị thuộc địa bàn Phường Xóm Chiếu, Hồ Chí Minh.
Căn cứ: Điều 11 Luật Quản lý thuế 2025 và Thông tư 90/2026/TT-BTC quy định về đăng ký thuế (hiệu lực 01/7/2026). Xem thêm cấu trúc mã số thuế và danh mục 10 trạng thái mã số thuế.
Thống kê doanh nghiệp tại Phường Xóm Chiếu
2.699Tổng doanh nghiệp
852Đang hoạt động
1.837Ngừng / tạm ngừng
0Mới trong 90 ngày
Toàn Thành phố Hồ Chí Minh: 469.631 doanh nghiệp, trong đó 182.794 đang hoạt động.
Ngành nghề phổ biến
Theo loại hình
Công ty TNHH2.072
Công ty cổ phần302
Công ty TNHH MTV171
Doanh nghiệp tư nhân65
Văn phòng đại diện32
Trường học / cơ sở giáo dục20
Theo tình trạng
NNT không hoạt động tại địa chỉ đã đăng ký1.394
NNT đã được cấp MST852
NNT ngừng hoạt động nhưng chưa hoàn thành thủ tục chấm dứt hiệu lực MST299
NNT tạm ngừng hoạt động, kinh doanh94
NNT ngừng hoạt động và đã hoàn thành thủ tục chấm dứt hiệu lực MST49
NNT chờ xác minh tình trạng hoạt động tại địa chỉ đã đăng ký10
Doanh nghiệp có người đại diện tên "Nguyễn Tấn Trung"
Có tổng cộng 60 doanh nghiệp trùng tên người đại diện
Doanh nghiệp mới tại Thành phố Hồ Chí Minh
21 doanh nghiệp thành lập mới trong 90 ngày qua
