CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT KẾ XÂY DỰNG TRƯỜNG VIỆT

Mã số thuế0310294536
Trạng thái NNT đã được cấp MST
Tên tiếng ViệtCÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT KẾ XÂY DỰNG TRƯỜNG VIỆT
Tên viết tắtTRUONG VIET BUILDING CORP
Tên tiếng AnhTRUONG VIET BUILDING DESIGN CORPORATION
Tên giao dịchTRUONG VIET BUILDING CORP
Địa chỉSố 19 Đường HT49, Phường Tân Thới Hiệp, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Người đại diện Trần Văn Công
Ngày cấp GCN ĐKKD30/08/2010
Ngày bắt đầu hoạt động28/08/2010
Kết thúc năm tài chính31/12
Cập nhật dữ liệu23/06/2026 10:50
Bạn là chủ sở hữu doanh nghiệp này?
Quản lý CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT KẾ XÂY DỰNG TRƯỜNG VIỆT chuyên nghiệp hơn với phần mềm ERP miễn phí — kế toán, nhân sự, hợp đồng, văn bản pháp lý tất cả trong một nền tảng.
Miễn phí mãi mãi Đầy đủ 27 phân hệ Quản lý toàn diện doanh nghiệp

Ngành nghề kinh doanh

F4299Xây dựng công trình kỹ thuật dân dụng khác
C25920Gia công cơ khí; xử lý và tráng phủ kim loại
C33200Lắp đặt máy móc và thiết bị công nghiệp
F4101Xây dựng nhà để ở
F4102Xây dựng nhà không để ở
F4211Xây dựng công trình đường sắt
F4212Xây dựng công trình đường bộ
F4221Xây dựng công trình điện
F4222Xây dựng công trình cấp, thoát nước
F4223Xây dựng công trình viễn thông, thông tin liên lạc
F4229Xây dựng công trình công ích khác
F4291Xây dựng công trình thủy
F43290Lắp đặt hệ thống xây dựng khác
G46520Bán buôn thiết bị và linh kiện điện tử, viễn thông
G46530Bán buôn máy móc, thiết bị và phụ tùng máy nông nghiệp
G4659Bán buôn máy móc, thiết bị và phụ tùng máy khác
H4933Vận tải hàng hóa bằng đường bộ
M7110Hoạt động kiến trúc và tư vấn kỹ thuật có liên quan

Câu hỏi thường gặp về CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT KẾ XÂY DỰNG TRƯỜNG VIỆT

CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT KẾ XÂY DỰNG TRƯỜNG VIỆT kinh doanh ngành nghề gì?
Ngành nghề kinh doanh chính của CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT KẾ XÂY DỰNG TRƯỜNG VIỆT là Xây dựng công trình kỹ thuật dân dụng khác (mã ngành F4299). Ngoài ra đơn vị còn đăng ký 17 ngành nghề khác, liệt kê đầy đủ ở mục "Ngành nghề kinh doanh" phía trên.
Mã số thuế 0310294536 có cấu trúc như thế nào?
Mã số thuế 0310294536 có 10 chữ số. Theo Điều 5 Thông tư 90/2026/TT-BTC: hai chữ số đầu 03 là số phân khoảng; bảy chữ số 1029453 nằm trong dải tăng dần từ 0000001 đến 9999999; chữ số 6 là chữ số kiểm tra. Mã 10 chữ số được cấp cho tổ chức là đơn vị độc lập.
Xuất hóa đơn cho CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT KẾ XÂY DỰNG TRƯỜNG VIỆT cần ghi thông tin gì?
Ba trường bắt buộc trên hóa đơn gồm tên đơn vị CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT KẾ XÂY DỰNG TRƯỜNG VIỆT, mã số thuế 0310294536 và địa chỉ Số 19 Đường HT49, Phường Tân Thới Hiệp, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam.. Nên đối chiếu lại trạng thái mã số thuế ngay trước khi xuất hóa đơn, vì hóa đơn lập cho đơn vị đang ở trạng thái không hoạt động tại địa chỉ đã đăng ký có nguy cơ bị loại khi quyết toán.
CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT KẾ XÂY DỰNG TRƯỜNG VIỆT còn hoạt động không?
Mã số thuế 0310294536 của CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT KẾ XÂY DỰNG TRƯỜNG VIỆT đang ở trạng thái NNT đã được cấp MST theo dữ liệu đồng bộ gần nhất (23/06/2026). Danh mục trạng thái mã số thuế được quy định tại Phụ lục I Thông tư 90/2026/TT-BTC.
CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT KẾ XÂY DỰNG TRƯỜNG VIỆT còn có tên gọi nào khác?
Ngoài tên đầy đủ, CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT KẾ XÂY DỰNG TRƯỜNG VIỆT còn đăng ký tên TRUONG VIET BUILDING DESIGN CORPORATION. Khi tra cứu, bạn có thể dùng tên này hoặc mã số thuế 0310294536 đều cho ra cùng một kết quả.

Thống kê doanh nghiệp tại Phường Tân Thới Hiệp

4.803Tổng doanh nghiệp
1.955Đang hoạt động
2.834Ngừng / tạm ngừng
0Mới trong 90 ngày

Toàn Thành phố Hồ Chí Minh: 469.631 doanh nghiệp, trong đó 182.794 đang hoạt động.

Ngành nghề phổ biến

Bán Buôn Và Bán Lẻ; Sửa Chữa Ô Tô, Mô Tô, Xe Máy Và Xe Có Động Cơ Khác1.819
Công Nghiệp Chế Biến, Chế Tạo787
Xây Dựng670
Hoạt Động Chuyên Môn, Khoa Học Và Công Nghệ354
Hoạt Động Hành Chính Và Dịch Vụ Hỗ Trợ188
Vận Tải Kho Bãi187

Theo loại hình

Công ty TNHH3.977
Công ty TNHH MTV358
Công ty cổ phần320
Doanh nghiệp tư nhân123
VP luật sư / công chứng / thừa phát lại7
Cơ quan nhà nước khác5

Theo tình trạng

NNT đã được cấp MST1.955
NNT không hoạt động tại địa chỉ đã đăng ký1.927
NNT ngừng hoạt động nhưng chưa hoàn thành thủ tục chấm dứt hiệu lực MST499
NNT tạm ngừng hoạt động, kinh doanh210
NNT ngừng hoạt động và đã hoàn thành thủ tục chấm dứt hiệu lực MST198
NNT chờ xác minh tình trạng hoạt động tại địa chỉ đã đăng ký13

Doanh nghiệp có người đại diện tên "Trần Văn Công"

Có tổng cộng 145 doanh nghiệp trùng tên người đại diện

CÔNG TY TNHH HOÀNG KIM PAY

Mã số thuế:0111594849
Số 18 đường Dương Khuê, Phường Từ Liêm, TP Hà Nội, Việt Nam.

CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ DỊCH VỤ NESTEC

Mã số thuế:0111572958
Số nhà 38 Ngõ 215 Triều Khúc Tân Triều, Phường Thanh Liệt, TP Hà Nội, Việt Nam.

CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ SẢN XUẤT JUKI VIỆT NAM

Mã số thuế:0801488861
Thôn 4, Xã Thanh Hà, TP Hải Phòng, Việt Nam.

CÔNG TY CỔ PHẦN BẤT ĐỘNG SẢN HUỲNH PHÚ

Mã số thuế:1900704321
Thửa đất số 267, Tờ bản đồ số 31, Ấp Phước Thuận 1, Xã Phước Long, Cà Mau, Việt Nam.

CÔNG TY TNHH MTV NHỎ ĐỆ

Mã số thuế:0402287803
60 Đà Sơn 2, Phường Hòa Khánh, TP Đà Nẵng, Việt Nam.

CÔNG TY TNHH XD TM LONG THÀNH HY

Mã số thuế:0901199006
Thôn Ngọc Bộ, Xã Nghĩa Trụ, Hưng Yên, Việt Nam.

CÔNG TY TNHH DV-TM HOÀNG DŨNG

Mã số thuế:2902223590
Thôn Thanh Trung, Xã Quỳnh Anh, Nghệ An, Việt Nam.

CÔNG TY TNHH HCĐ THÀNH CÔNG

Mã số thuế:3401263876
Quốc lộ 28, Thôn Thuận Điền, Xã Hàm Liêm, Lâm Đồng, Việt Nam.

CÔNG TY TNHH CÔNG QUYÊN

Mã số thuế:2401019386
Số nhà 130 Tổ dân phố Kim I, Phường Phượng Sơn, TP Bắc Ninh, Việt Nam.

CÔNG TY TNHH TIỂU QUẢN GIA

Mã số thuế:0318744000
168 Đường Trần Lựu, Phường Bình Trưng, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam.

Doanh nghiệp mới tại Thành phố Hồ Chí Minh

21 doanh nghiệp thành lập mới trong 90 ngày qua

CÔNG TY TNHH KREDIVO TECH

Mã số thuế:0319627469
453 đường Lê Văn Sỹ, Phường Nhiêu Lộc, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam.

CÔNG TY TNHH QUẢNG CÁO VÀ TRUYỀN THÔNG THIÊN QUYẾT

Mã số thuế:0319627395
Số 40/23 Võ Văn Hát, Khu Phố 1, Phường Long Trường, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam.

CÔNG TY TNHH TIỆN ÍCH NHÀ BẾP GROUP

Mã số thuế:0319629258
1101 Lũy Bán Bích, Phường Tân Sơn Nhì, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam.

CÔNG TY TNHH FASHION SYNTHETIC YD

Mã số thuế:0319626761
84Đ Tân Kỳ Tân Quý, Phường Tây Thạnh, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam.

CÔNG TY TNHH MTV THIÊN DU

Mã số thuế:0319624732
477/26 đường Tô Ngọc Vân, Phường Tam Bình, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam.

CÔNG TY TNHH DỊCH VỤ VẬN TẢI CT H&K

Mã số thuế:0319626095
142/11 Liên Khu 4-5, Khu phố 21, Phường Bình Tân, TP Hồ Chí Minh, Việt Nam.

Xem toàn bộ doanh nghiệp tại Thành phố Hồ Chí Minh

Danh mục công cụ 121

Thuế & kế toán14
Lao động & BHXH8
Doanh nghiệp16
Tài chính8
Dân sự10
Hành chính6
Giao thông16
Đất đai & xây dựng4
Nông nghiệp6
Giáo dục17
Y tế7
Lịch & văn hóa9
Xem tất cả 121 công cụ